

**OFISI YA RAISI - TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA MOROGORO
SHULE YA SEKONDARI MATOMBO**

PICHA

ANUANI: K/MKUU WA SHULE
Simu: +255 713907755
+255 767874333
Email: matombosec@gmail.com



S.L.P. 749,
MOROGORO.

Tarehe:

Unapojibu tafadhali taja:

Kumb Na

Mwanafunzi:

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI
MATOMBO MWAKA 2021**

1.0 Karibu Shuleni Matombo.

Kwa niaba ya kamati ya uchaguzi ninayo furaha kukuarifu rasmi kwamba umechaguliwa kujiunga na shule hii. KIDATO CHA KWANZA mwaka 2021.

“**JUHUDI MAARIFA NA VITENDO**” Maneno haya ndiyo **KAULI MBIU** au mwongozo wa shule yetu. Kama umeridhia kujiunga na shule hii, huna budi kuitafakari kauli hiyo na kuichukulia kwa uzito unaostahili.

Shule ya Sekondari Matombo ipo Halmashauri wilaya ya Morogoro, Tarafa ya Matombo kata ya Konde, ipo umbali wa kilometa 64 kutoka Manispaa ya Morogoro.

Muhula wa kuanza masomo utanza tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 04/01/2021

MUHIMU:- Endapo utachelewa zaidi ya wiki mbili utakuwa umepoteza nafasi hii.

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia:-

2.1 Sare ya shule:-

a) Sare ya darasani:-

- ❖ Sketi mbili rangi ya kijani aina ya Estem(Sampli ya kitambaa imeambatanishwa) zenye mshono wa linda box kwa WASICHANA ziwe ndefu mpaka chini kwenye kifundo cha mguu.
- ❖ Kwa **watakaovaa hijab**, waje na mashati mawili meupe ya mikono mirefu (aina Tamato) na juba rangi ya nyeupe (inayong'aa) linalofunika mikono.
- ❖ Suruali mbili rangi ya kijani aina ya Estem kwa WAVULANA.(Zisiwe za kubana au modo).
- ❖ Mashati mawili meupe aina ya tomato, mikono mifupi, yenye “collar” na mfuko kwa WOTE.
- ❖ Viatu vyeusi vya kufunga kwa kamba, vyenye visigino vifupi kwa WOTE
- ❖ Soksi nyeupe jozi mbili (02) zisizo na urembo au alama yoyote ya rangi kwa WOTE
- ❖ Sweta moja rangi ya kijani iliyokolea kwa WOTE.
- ❖ Tai ya kijani aina ya estem yenye mistari yeupe.

b) **Sare za michezo:-**

- ❖ Raba nyeusi, Track suit rangi bluu bahari (light blue) kwa WASICHANA
- ❖ Raba nyeusi, bukta mmoja ya bluu bahari kwa WAVULANA

3.0 Orodha ya vitu ambavyo mwanafunzi anavyotakiwa kujanavyo shuleni kwa ajili ya masomo na mazingira-

- a) Madaftari makubwa yasiyopungua tisa (9) (Counter books) Quire 3 au Quire 4
- b) Kalamu za kutosha na mkebe wa hesabu.
- c) Dictionary ya kiingereza aina ya Oxford toleo jipya.
- d) Begi la kuhifadhi vifaa vya darasani. (la mgongoni)
- e) Kikokotozi (calculator)
- f) Fagio mmoja (01) la chelewa

g) Kiti na Meza

Shule yetu kwa hivi sasa inafanya vizuri sana kitaaluma, hiyo imejidhihirisha katika matokeo mbalimbali ya mitahani ya taifa. Uongozi wa shule na walimu wanajitahidi sana kuiboresha taaluma ya wanafunzi. Hata hivyo shule yetu inachangamoto ya ukosefu wa viti na meza kwa hiyo ili mwanafunzi aweza kusoma kwa ufanisi na utulivu, tunaomba mzazi /mlezi utengeneze kiti na meza na uje navyo shuleni wakati mwanafunzi atakapo kuja kuripoti. Meza na kiti viwe na vipimo vifuatavyo.

- i. Meza; urefu 2.5 inch, upana 2 futi, ulalo 40 sm.
- ii. Kiti: upana 40 sm, urefu 1.5 futi, ulalo 40 sm, kiegamo 40 sm.

4.0 Afya ya mwanafunzi:-

Mara upatapo barua hii mwone **Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali** iliyo karibu nawe, ili upimwe kuthibitisha kuwa una afya ya kutosha kusoma masomo ya sekondari. Fomu maalum imeambatanishwa na barua hii. Mara utakapofika shuleni ioneshe ikiwa imejazwa.

5.0 Sheria za shule:-

- a) Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu na kuwatii wakubwa wote .
- b) Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu wanafunzi wanzake, kuheshimu ukumbi wa mikutano, mahali pa chakula, ofisi za shule, jiko la shule n.k.
- c) M w a n a u n z i anapaswa kuweka shule, eneo lake nayeye binafsi katika hali ya usafi wakati wote.
- d) Mwanafunzi aheshimu kengele, awahi katika mikusanyiko na kila mahali anapotakiwa.
- e) Mwanafunzi anapaswa kuwa kimya darasani na wakati wa kujisomea.
- f) Mwanafunzi anapopata shida kubwa kama kufiwa au kuugua, ruhusa ya kwenda nje ya shule itatolewa na **Mwalimu wa darasa na Ofisi ya Makamu Mkuu wa shule.**
- g) **Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi au viambatanisho vyake kama charger, line, "earphones" pamoja na redio.**
- h) Mwanafunzi haruhusiwi **kupiga simu popote** bila kibali cha uongozi wa shule, ili kuepuka upelekaji wa taarifa zisizo sahihi kwa wazazi. Mawasiliano yote yatafanywa kupitia **ofisi ya Makamu Mkuu wa Shule na Ofisi ya Malezi** tu.
- i) Wanafunzi hawaruhusiwi kuja, au kuletewa chakula cha aina yoyote toka nyumbani.
- j) Mwanafunzi haruhusiwi **kufanya mazungumzo** na ndugu/jamaa yake akiwa maeneo ya shule. Kama ndugu/jamaa huyo ana maagizo afike ofisini aonane na **uongozi wa shule.**
- k) Mwanafunzi haruhusiwi kwenda katika **nyumba za walimu au wafanyakazi wengine** bila ruhusa maalum.

- l) Mafuta yenye harufu kali, perfume/spray, poda, rangi za kucha na midomo, wanja, curl, nywele za bandia, mapambo kama bangili, hereni, mikufu n.k. **havitakiwi kabisa shuleni.** Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na kucha ndefu wala kujipamba.
- m) Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa, Wimbo wa Taifa, wimbo wa shule, wimbo wa Tanzania Tanzania Nakupenda kwa Moyo Wote na Tazama Ramani, (Kila mwanafunzi anatakiwa ajue kuimba nyimbo hizi)
- n) Mwanafunzi haruhusiwi kusuka nywele. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na **nywele fupi wakati wote** wawapo shuleni, urefu **unaowezesha kijiti cha kiberiti kuonekana.** Hairuhusiwi kunyoa kipara au mitindo mingine kama kiduku, kijoti, kiseven, kisahani n.k.
- o) Mzazi/Mlezi aliyeandikishwa shuleni ndiye anaruhusiwa **kumwomba ruhusa mwanafunzi** kama kuna tatizo. Pia ndiye **atakayekuja shuleni** pindi atakapohitajika kufanya hivyo.
- p) Kama mwanafunzi atapatikana na kosa la nidhamu, mzazi au mlezi ndiye atakayetakiwa kufika shuleni na si mtu mwingine yeyote kama babu, bibi, mjomba,shangazi, kaka n.k.

6.0 Mwanafunzi atafukuzwa shule au kusimamishwa masomo kwa muda (suspension) iwapo atapatikana na kosa kati ya haya yafuatayo:-

- a. Kutukana/kutumia lugha chafu, kumpiga mwalimu au mwanafunzi mwenzake
- b. Kupigana na mwanafunzi mwenzake.
- c. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma na ya watu wengine.
- d. Kuolewa.
- e. Biashara ya vileo, ulevi na kutumia dawa za kulevya.
- f. Kuwa na mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule.
- g. Kuingia na kushiriki kwenye vilabu vya pombe na nyumba za kulala wageni au nyumba zinazouza pombe (Guest house au Bar), kumbi za starehe na vigodoro.
- h. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu shuleni.
- i. Kukataa kufanya mazoezi na mitihani.
- j. Wizi.
- k. Kudharau bendera ya Taifa.
- l. Makosa ya jinai.
- m. Kunyanyapaa wengine.
- n. Kuleta **simu ya mkononi** au **kukutwa na viambatanishi vyake** kama charger, betri, vocha, line n.k.
- o. Uasherati, ubakaji, ushoga na ulawiti.

Kama unakubaliana na **haya yote** yaliyoelekezwa na **uko tayari kuyatii** na **kuyatekeleza**; tia saini katika fomu iliyoambatanishwa. Fomu hii ya kujiunga na shule inatakiwa **irudishwe ofisini** pamoja na **fomu ya kupimwa iliyojazwa na mganga** wa hospitali **ya serikali.**

KARIBUSANA

.....
LUGINA, M.D.

MKUU WA SHULE
THE HEADMISTRESS
MATOMBO SEC. SCHOOL
P. O. BOX 749
MOROGORO

CS Scanned with CamScanner

AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi.....

Nimesoma na kuelewa yote yaliyoelekezwa kwenye barua ya kujiunga na shule.

Ninaahidi kuwa nitajifunza kwa bidii zangu zote, nitazingatia sheria za shule kama zilivyoainishwa, nitazifuata na nitakuwa na nidhamu wakati wote kwa manufaa yangu, ya shule na ya taifa kwa jumla.

.....
Saini ya Mzazi/Mlezi

.....
Tarehe

.....
Saini ya Mwanafunzi

MATOMBO SECONDARY SCHOOL,
P.O.Box749,
MOROGORO.

DATE

Ref. No.....

PART A:-

To the Medical Officer,

.....
.....
.....

REF:

Please examine the above named student as to her physical and mental fitness for being student. Each defect will hinder a girl for Secondary Schools' education.

1. a). Eye sight
- b). Hearing
- c). Limbs
- d). Speech
- e). Venereal disease
- f). Leprosy
- g). Epilepsy

2. Neurosis
3. Other serious diseases
4. Pregnancy

PART B: MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a **GOVERNMENT MEDICAL OFFICER**)

I have examined the above named student and confirm that he/she is physically fit/not fit for a full time Secondary School Education.

- | | |
|--------------------------------|------------------------------------|
| a). Eye sight | f). Leprosy..... |
| b). Hearing | g). Epilepsy..... |
| c). Limbs | h). Neurosis..... |
| d). Speech | i). Other serious diseases..... |
| e). Venereal diseases | j). Pregnancy..... |

Name..... Signature..... Date.....

STATION..... **DESIGNATION**.....

N.B. I request this form to be returned to the school in a sealed envelope.

FOMU YA HISTORIA YA MWANAFUNZI

1. JINA LA MWANAFUNZI.....
2. JINA LA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI.....
3. JINA LA SHULE ANAKOTOKA.....
4. TAREHE YA KUZALIWA.....
5. KATA ANAYOTOKA MWANAFUNZI.....
6. WILAYA ANAYOTOKA MWANAFUNZI.....
7. MKOA ANAOTOKA MWANAFUNZI.....
8. KABILA.....
9. URAIA.....
10. DINI/DHEHEBU.....
11. ANUANI YA MZAZI/MLEZI.....
12. NAMBA YA SIMU YA MZAZI/MLEZI - NYUMBANI.....
 - OFISINI.....
 E - MAIL address.....
 ANUANI YA POSTA KWA AJILI YA KUTUMA MATOKEO YA MITIHANI: -

13. MAJINA MANNE YA NDUGU WA KARIBU WALIOIDHINISHWA KUCHUKUA
 NAFASI YA MZAZI/MLEZI ENDAPO DHARURA ITATOKEA:-

Na	JINA	UHUSIANO	ANAKOISHI	NAMBA YA SIMU
01.				
02.				
03.				
04.				

