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MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI

S.L.P

YAH: MAAGIZO YA KUJJUNGA NA SHULE YA SEKONDART TOMONDO
WILAYA YA MOROGORO MKOANI MOROGORO MWAKA 2021

Ninafurahi kukujulisha Kuwa MWanao ..............cocuoiueiuiiimiieeitiinninieeiaaeanees
amechaguliwa kujiunga kidato cha KWANZA katika shule ya sekondari Tomondo mwaka 2021.

Tunampongeza kwa mafanikio hayo.

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021. Mwanao atatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 04/01/2021. Kutofika
shule kwa wakati uliopangwa kunaweza kumpotezea nafasi yake ya masomo. Mwisho wa kuripoti shuleni ni
tarehe 11/01/2021. Mwanafunzi ambaye hataripoti mpaka siku hiyo atakuwa amepoteza nafasi hiyo.

Shule ya sekondari Tomondo ipo katika tarafa ya Mkuyuni kata ya Tomondo umbali wa km 4 kutoka Msombizi.

Mwanao atapokelewa shuleni endapo atasoma vyema maelekezo na kukubaliana nayo na kutimiza mambo

yaliyomo kwenye viambata vifuatavyo.

a. Maelekezo maalum ya kujiunga shule

b. Sheria, kanuni na taratibu za shule

c. Fomu ya kupimwa kutoka kwa mganga

d. Ahadi/kiapo cha mwanafunzi

e. Vitabu na vifaa vingine vya masomo
Ni matumaini yetu kuwa mwanao atasoma na kuzingatia maelekezo yote na mzazi/mlezi utatimiza mahitaji yote
kabla ya kuripoti shuleni ili kuepuka usumbufu usio wa lazima

MPANGALA, B
MKUU WA SHULE
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MAELEKEZO MAALUMU YA KUJIUNGA NA SHULE

SARE YA SHULE

WASICHANA . :
Sketi mbili za kijivu kitambaa kizito cha suti zenye malinda . Urefu wa sketi ziwe ndefu zifike

kwenye kiatu. (mfano wa kitambaa unapatikana shuleni)
Shati mbili nyeupe mikono mifupi

Nguo inayovaliwa ndani ya shati iwe ya rangi nyeupe.

Sweta rangi ya kijivu lenye nembo ya shule (zinapatikana shuleni)
T-Shirt rangi ya bluu yenye nembo ya shule(Zinapatikana shuleni)
Tai rangi ya kijivu yenye mistari nyeupe (zinapatikana shuleni)
Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika na vyenye kamba na soli fupi.
Soksi nyeupe ndefu jozi Zaidi ya mbili

Kwa wasichana waislamu wanaopenda kuvaa hijabu; wavae nusu kanzu nyeupe za mikono mirefu
yenye urefu wa mpaka mapajani na hijabu nyeupe yenye urefu mpaka kwenye viganja vya mikono yake
siku ya shati na hijabu ya kijivu yenye urefu uliotajwa siku ya kuvaa T-shirt.

Sare za michezo ni full track suti ya kijivu na viatu vya michezo ambavyo vitatumika siku ya

michezo tu.

WAVULANA
Suruali mbili za rangi ya kijivu (mfano unapatikana shuleni) zenye mifuko mitatu; mmoja

nyuma mkono wa kulia, miwili mbele pande zote kulia na kushoto pembeni. Iwe na linda tatu
kila upande na turn up. Suruali za modo haziruhusiwi kabisa shuleni. Pia suruali za JEANS na

MITUMBA haziruhusiwi shuleni
Shati mbili nyeupe mikono mifupi (tetron)

T-Shirt rangi ya bluu yenye nembo ya shule(Zinapatikana shuleni)
Sweta rangi ya kijivu yenye nembo ya shule(Zinapatikana shuleni)

Tai rangi ya kijivu yenye mistari mieupe (Zinapatikana shuleni)
Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika vyenye kamba na soli fupi
Soksi nyeupe Zaidi ya jozi mbili

Mkanda mweusi wa ngozi wenye bakoli ya kawaida.

Sare za michezo ni full track suti ya dark bluu pamoja na viatu vya michezo ambavyo vitatumika

siku ya michezo tu.

MAHITAIJI YA TAALUMA

Daftari Zaidi ya kumi (10) kubwa(counter book)
Kalamu na penseli za kutosha

Begi jeusi la kubebea daftari na vitabu

Mkebe wa hisabati (mathematical set)

Faili mbili kwa ajili ya kuhifadhia mitihani na kumbukumbu zingine ‘folder file’
Pale inapowezekana unashauriwa kumnunulia vitabu vya kujifunzia mwanao na vitakuwa mali

yake mwenyewe
Kamusi (dictionary) ya kiingereza kwa kiingereza tu.
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SHERIA ZA SHULE
1. Mwanafunzi anatakiwa kusimama kumsalimu mtu yeyote anayemzidi umri anapopita, anapoingia
darasani au maeneo yoyote ya ndani au nje ya shule.
9 Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha chafu (isiyo na staha) na ya kihuni popote na wakati wowote
hata kwa wanafunzi wenzake.
3. Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu na kufanya kazi zote anazopewa kwa wakati; ndani na nje ya shule.
4. Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu ofisi ya mkuu wa shule, ya waalimu, maabara, maktaba, madarasa

na jiko.
5. Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu:
(i). wimbo wa taifa,
(ii). Bendera ya taifa,
(iii).wimbo wa shule.
6. Mwanafunzi haruhusiwi:
< Kuvuta sigara wala madawa ya kulevya
Kufuga kucha au nywele au ndevu
Kunyoa kipara
Kupiga au kupigana
Kutukana
Kutia dawa nywele (curly) wala kujichubua ngozi ya mwili
Kuvaa vitu kama mapambo mfano hereni, mikufu, bangili au vitu vya kiimani kama vile rozali,
kofia, kanzu, vilemba, suruali fupi au sketi fupi
Kuvaa viatu vyenye soli nene au ndefu
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Kuvaa kaptura

Kuvaa suruali au sketi chini ya kiuno

Kuvaa nguo za mitindo mfano model

Kutumia vileo mfano bia, gongo na aina nyingine yoyote ya pombe ndani na nje ya shule
kwenda nyumba za walimu au wafanyakazi wasio waalimu isipokuwa kwa kibali maaalum
kutoka nje ya maeneo ya shule bila kibali maalum cha maandishi
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< kuwa mtoro

7. mwanafunzi anatakiwa kutii kengele kama mwito wa haraka

8. mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria masomo ipasavyo na kufanya mitihani yote inayomuhusu. Kama
kuna sababu ya kutohudhuria, taarifa itolewe mapema kabla ya tukio

9. mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare ya shule siku zote za masomo, na siku nyingine inapobidi na
achomekee shati lake. Mavazi ya nyumbani hayaruhusiwi shuleni

10. mwanafunzi anatakiwa kuwahi na kuhudhuria mikusanyiko yote halali kama vile baraza la shule,
mikutano ya darasa, kupandisha bendera ya taifa na midahalo mbalimbali

11. mwanafunzi anatakiwa kuwa mfano mwema ndani na nje ya shule

12. mwanafunzi anatakiwa kuheshimu serikali ya wanafunzi ambao ni viranja na viongozi wa madarasa

13. mwanafunzi anatakiwa kujiepusha na kugoma, kuchochea, kuongoza, kushawishi au kushiriki kuvuruga
Amani ya shule na usalama wa shule

14. mwanafunzi haruhusiwi kumiliki wala kutumia kamera, simu na vifaa vyake

15. mwanafunzi anatakiwa kutunza vitu vifuatavyo kwa hali ya juu:
-mali binafsi
-viti na meza
-vitabu
-vifaa vya maabara
-samani na vifaa vingine vya umma

16. mwanafunzi anatakiwa kutoa taarifa za uvunjifu wowote wa sheria za shule na sheria za nchi kwa
uongozi wa shule

17. mwanafunzi atanyoosha mkono juu na kusimama anapouliza na kujibu swali/maswali ndani na nje ya
darasa

18. mwanafunzi anatakiwa kuwa mtulivu na kutopiga kelele awapo kwenye mkusanyiko wowote ule ndani
na nje ya shule

19. NI LAZIMA mwanafunzi awe ndani ya mipaka ya shule wakati wote isipokuwa kwa kibali maalum cha
maandishi

20. HAIRUHUSIWI kufanya mikutano au mikusanyiko yoyote shuleni bila kibali cha mkuu wa shule, NA
ikiwa kibali kimetolewa kikundi au chama husika kinatakiwa kuandika muhtasari wa kikao na nakala
kuwasilishwa kwa mkuu wa shule

21. mwanafunzi anawajibika kuwa msafi wa mavazi na mwili wake kwa ujumla, na kushiriki kikamilifu

kuyaweka mazingira ya shule katika hali ya usafi ——
22. mwanafunzi haruhusiwi KABISA kwenda sehemu zifuatazo:
nyumba za kulala wageni (guest louse)
baa, kilabuni au malali popota panapouzwa vileo
23 mwanafunzi HARUHUSIWI kufanya mawasiliano na mtu yeyote kutoka nje ya shule awapo
shuleni isipokuwa kwa RUHUSA maalum ya mwalimu wa zamu
24. mwanafunzi anatakiwa kuzingatia ratiba ya shule kikamilifu
25. mwanafunzi anatakiwa kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni ya kitaaluma (preparation)
26. LUGHA YA MAWASILIANO SHULENI NI KIINGEREZA (ENGLISH) NA SI VINGINEVYO
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