JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MOROGORO
SHULE YA SEKONDARI NGERENGERE
S.L.P 23, NGERENGERE — MWAKA 2021

NAMBA YA SIMU; 0787 10 64 14/ 0715 10 64 14,
Kumb: Na NDSS/FKKS/01/2021.
ANUANI YA MZAZIUMLEZI... ...

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NGERENGERE DAY WILAYA
YA MOROGORO MKOA WA MOROGORO MWAKA 2021.

1.0 UTANGULIZI:

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021.
Shule ya sekondari Ngerengere Day ipo umbali wa km 1 toka kituo cha mabasi ya Ngerengere mjini. Shule
ipo katika kijiji cha Ngerengere, kata ya Ngerengere, Tarafa ya Ngerengere, Halmashauri ya wilaya ya
Morogoro, Mkoa wa Morogoro.

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarche 11/01/2021 unatakiwa kufika shuleni kuanzia tarehe
11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarche 28/01/2021.

2.0 MABO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 SARE YA SHULE.

a) Suruali mbili rangi ya DAMU YA MZEE ESTIM NO 1 kwa wavulana na shati nyeupe mikono
mifupi, na sketi mbili rangi ya DAMU YA MZEE STIM NO 1 kwa wasichana na blauzi rangi
nyeupe mikono mifupi.
= Mshono; suruali ziwe na marinda 2; mifuko mitatu (mifuko ya mbele isiwe ya kuchimba wala

kubandika kama jinsi, isiwe ya kubana chini (modo) kwa wasichana rinda boksi iwe ndefu kupita
magoti (inchi sita toka gotini kushuka chini isipungue inchi sita toka magotini kwenda chini)

b) Wanafunzi wote wanatakiwa kuweka alama ya 1 kwenye shati mabega yote ili kuonyesha kidato cha
kwanza (alama hiyo ni kipande cha kitambaa cha suruali au sketj yake ).

¢) Rangi ya hijabu ifanane na sare za shule (sketi mbili rangi ya DAMU YA MZEE ESTIM NO 1) ziwe
ndfeu kufunika miguu kufikia vifundo vya miguu, blauzi au nusu kanzu kufikia magoti, mikono
mirefu, juba rangi nyeupe mbili ziwe ndefu kufunika mikono kweda chini. MSHONO WA SKETI
NI RINDA BOX.

d) Sare za michezo kwa shule hii ni rangi ya bluu na rangi ya njano na Tsh
kwa wsichana ni bukta mbili ziwe ndefu kupita magoti rangi ya bluy n
bukta.

- Wote wawe na tracksuit rangi ya blue au njano.

¢) Viatu vya ngozi pea mbili vya kufunga na Kamba rangi nyeusi na v
visiwe buti, wasihana watavaa soksi nyeupe zisizo na alama na wa
na alama yeyote.

irt zifanane rangi na bukta,
anjano Tshirt rangi zifanane na

ISiwe na Kisigino kirefu wala
vulana watavaa soksi nyeusi zisizo

2.2 Daftari 11 kubwa (counter books) kalamu na mkebe wa hesaby mmoja oxford
-~ N . .
3.0 Wavulana fyckeo moja.

3.1 Wasichana ndoo ndogo ya lita 10 kwa ajili ya usafi shuleni.
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3.2 SHERIA NA KANUNI MUNIMU ZA SHULE HIL . .
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria za Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 kama ilivy.orckchlswu‘ na sheria
Na. 10 ya mwaka 1995, Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya clnmll na mafunzo ya
ufundi, yenye dhamana ya Elimu chini ya ofisi ya TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na lfcndcsh:m wa
Llimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yaluatayo ambyo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa
nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni,

a)

b)
¢)
d)

¢)

f)
£)
h)
i)
i)

Heshima kwa vongozi, wazazi,walanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo
la lazima. .
Mahudhuria mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
Kushiriki kwa umakini kwa maandalio ya jioni (preparation).

Kuwahi katika kila shughuli ya shule na nyingine utakazopewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kiukamilifu maclekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya
mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wole.

Kutunza mali za umma.

Kutokutumia lugha za matusi katika maenco yote ya shule na nje ya shule.

34 MAKOSA YAFUATAYO YATAPELEKEA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.

a)
b)
¢)
d)

¢)
)
g)
h)
i)
i)
k)
)}

Wizi.

Uasherati (uzinzi) na ushoga.

Ubakaji

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile; uvutaji bangi, cocaine, ulaji mirungi, kubeli na
kadhalika.

Kupigana na kupiga.

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma,

Kudharau bendera ya Taifa,

Kuwa mjamzito/ kupata kimba

Kuoa au kuolewa

Kutoa kimba

Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu.
Kukataa adhabu kwa makusudi

m) Kuwa na simu ya mikononi.

3.5 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA
SHULENI NA MWANAFUNZL.

i)

Fomu ya maclezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo,
fujo na makosa ya jinai.

b) Fomu ya mzazi ya kukiri kukubalina na sheria, kanuni na maclekezo mengine yatakayotolewa na

shule.
3.6 Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kik

amilifu
“ KARIBUNI SANA NGERENGERE SEKONDART”
PIETRC )q‘{ TUM A.I. o
MKUU WA SHULE.

HMEADMASTER
NGERENGERE DAY 51C, SCHOoNL
P. 0. Box 2}, NGERENGERY
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