



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA MOROGORO



Unapojibu tafadhali taja

Kumb. Na.MDC/S.10/1/Vol.VII/67

23 Mei, 2022

Yah: **TANGAZO LA NAFASI YA KAZI**

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Morogoro anapenda kuwatangazia Wananchi wote wenye sifa ya kujaza nafasi mbalimbali za kazi kama zifuatazo;

**1.0. NAFASI: MTENDAJI WA KIJIKI DARAJA LA III (Nafasi 12)**

**1.1. SIFA ZA MWOMBAJI**

Mwombaji anapaswa kuwa na sifa zifuatazo:

- (a) Mwenye elimu ya kidato cha nne (Form IV) au kidato cha sita (Form VI)
- (b) Awe na Astashahada / Cheti NTA level 5 katika moja ya fani zifuatazo: Utawala, Sheria, Elimu ya Jamii, Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya Jamii, Mipango na Sayansi ya Siasa kutoka Chuo cha Serikali za Mitaa Hombolo, Dodoma au Chuo chochote kinachotambulika na Serikali.

**1.2. MAJUKUMU YA MTENDAJI WA KIJIKI DARAJA III**

Mwombaji atakayefaulu na kuajiriwa atatekeleza majukumu yafuatayo:

- (a) Afisa Masuuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya Kijiji
- (b) Kusimamia ulinzi na usalama wa raia na mali zao na kuwa Mlinzi wa amani na msimamizi wa Utawala bora katika Kijiji.
- (c) Kuratibu na kusimamia upangaji wa utekelezaji wa mipango ya maendeleo ya Kijiji.
- (d) Katibu wa mikutano/Vikao na Kamati zote za Halmashauri ya Kijiji.
- (e) Kutafsiri na kusimamia sera, kanuni, taratibu na Sheria za Nchi.

- (f) Kuandaa taarifa za utekelezaji wa kazi katika eneo lake na kuhamasisha wananchi katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya kuondoa njaa, umaskini na kuongeza uzalishaji mali pamoja na kipato binafsi.
- (g) Kiongozi wa Wakuu wa Vitengo vya kitaalamu katika Kijiji.
- (h) Kusimamia, kukusanya na kumbukumbu zote na nyaraka za Kijiji.
- (i) Mwenyekiti wa Vikao vyote vya wataalamu katika Kijiji.
- (j) Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya Wananchi.
- (k) Kusimamia utungaji wa Sheria ndogo za Kijiji.
- (l) Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata.

### **1.3. MSHAHARA**

Kwa kuzingatia Muundo na ngazi za Mshahara ya Watumishi wa Serikali yaani TGS B/1 kwa mwezi.

### **2.0 KATIBU MAHSUSI DARAJA III (Nafasi 4)**

#### **2.1. SIFA ZA MWOMBAJI**

- a) Mwenye elimu ya kidato cha nne (Form IV) au kidato cha sita (Form VI)
- b) Awe na Astashahada / Cheti NTA level 5 cha mafunzo ya uhazili na Kufaulu Mtihani wa hatua ya Tatu. awe amefaulu somo la Hati Mkato ya Kiswahili na Kiingereza Maneno 80 kwa dakika moja na awe amepata mafunzo ya Kompyuta kutoka chuo chochote kinachotambulika na Serikali .

#### **2.2 MSHAHARA**

Kwa kuzingatia Muundo na ngazi za Mshahara ya Watumishi wa Serikali yaani TGS B/1 kwa mwezi.

### **3.0 DEREVA DARAJA LA II (Nafasi 4)**

#### **3.1. SIFA ZA MWOMBAJI**

- a) Mwenye elimu ya kidato cha nne (Form IV) au kidato cha sita (Form VI)
- b) Awe na Cheti cha Mafunzo ya Msingi (Basic Driving Course) kinachotolewa na Chuo cha Mafunzo ya Ufundi stadi (VETA) au Chuo kingine chochote kinachotambulika na Serikali. Muombaji Majaribio ya Ufundi daraja la II atafikiriwa kwanza

### 3.2. MSHAHARA

Kwa kuzingatia Muundo na ngazi za Mshahara ya Watumishi wa Serikali yaani TGS B/1 kwa mwezi

### 4. MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI

- (a) Mwombaji awe ni raia wa Tanzania.
- (b) Awe na umri kuanzia miaka **18** na asiyezidi miaka **45**.
- (c) Awe Mtanzania mwenye akili timamu.
- (d) Maombi yote yaambatane na vivuli (photocopies) vya vyeti vya Taaluma, Ujuzi, cheti cha kuzaliwa, picha mbili (2) (Passport size) za rangi za hivi karibuni pamoja na Kitambulisho cha Taifa (NIDA)
- (e) Waombaji wote waambatanishe Wasifu wenye maelezo binafsi yanayojitoshleza (Detailed CV), yenye anuani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina matatu ya wadhamini (Referees) wa kuaminika.
- (f) Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vinahakikiwa na kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE).
- (g) Maombi yaandikwe kwa lugha ya Kiswahili au Kiingereza.
- (h) Waombaji wa kazi ambao tayari ni waajiriwa katika Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyopo katika Waraka Na. **CAC.45/257/01/D/140** wa tarehe **30/11/2020**.
- (i) Waombaji waliostaafu Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi.
- (j) Awe hajawahi kutiwa hatiani kwa makosa ya jinai.
- (k) "Testimonial" "Provisional Results" "Statement of Results" hati ya matokeo ya kidato cha nne au sita (Form IV and Form VI) "Results Slips" HAVITAKUBALIWA.
- (l) Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za Kisheria.
- (m) Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe **06/06/2022** saa **9:30** Alasiri

Maombi yote yatumwe kwa anuani ifuatayo:

Mkurugenzi Mtendaji (W),  
Halmashauri ya Wilaya Morogoro,

S.L.P. 1880  
**MOROGORO.**

Tangazo hili linapatikana katika tovuti ya Halmashauri ambayo ni [www.morogorodc.go.tz](http://www.morogorodc.go.tz)  
na tovuti ya Sekretarieti ya Ajira/Ajira portal....

Imetolewa na,



Rehema Said Bwasi  
MKURUGENZI MTENDAJI (W),  
**MOROGORO.**

DISTRICT EXECUTIVE DIRECTOR  
MOROGORO DISTRICT COUNCIL