
Barabara ya Bigwa – Kisaki (Mvuha), S.L.P. 1880, Morogoro, Simu: +255 23 2613185  
Nukushi: 023 261 3185, Barua Pepe: ded@morogorodc.go.tz, Tovu�: www.morogorodc.go.tz 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
      HALMASHAURI YA WILAYA YA MOROGORO 
 

TAARIFA KWA UMMA 
 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Morogoro Bi. Joanfaith Kataraia anapenda 

kuutarifu umma kuwa Halmashauri ya Wilaya ya Morogoro imepokea kiasi cha Tsh 2,064,000,000 

kutoka  Kuu kwa mwaka wa fedha 2023/2024 kwa ajili ya utekelezaji wa miradi mbalimbali 

ya maendeleo katika sekta za Afya,Elimu na Utawala kwa mchanganuo ufuatao; 

NA.           MRADI KIASI CHA FEDHA (TSH) 

1.  Ujenzi wa uzio shule maalum     30,000,000.00 

2.  Ujenzi wa madarasa ya kidato cha tano (v)   312,000,000.00 

3.  Ujenzi wa Vyoo vya kidato cha tano (v)     36,000,000.00 

4.  Ujenzi wavyoo shule za msingi     56,000,000.00 

5.  Ukarabati madarasa shule kongwe   180,000,000.00 

 JUMLA SEKTA YA ELIMU   614,000,000.00 

6.  Ununuzi wa vifaa tiba kwa ajili ya zahanati   100,000,000.00 

7.  Unununzi wa Vifaa tiba kwa ajili ya vituo vya afya   600,000,000.00 

8.  Ujenzi wa Zahanati   200,000,000.00 

 JUMLA SEKTA YA AFYA   900,000,000.00 

9.  Ukamilishaji wa jengo la utawala   250,000,000.00 

10.  Ununuzi wa samani jengo   300,000,000.00 

 JUMLA UTAWALA   550,000,000.00 

                        JUMLA  KUU 2,064,000,000.00 
 

Aidha,kwa niaba ya viongozi, watumishi na wananchi wa Halmashauri ya Wilaya ya Morogoro 

Mkurugenzi Mtendaji anatoa shukrani za dhati kwa Serikali inayoongozwa na Mhe. Rais Dkt. Samia 

Suluhu Hassan kwa kuendelea kuipatia Halmashauri ya Wilaya ya Morogoro fedha za miradi ya 

maendeleo ambayo inatarajiwa kuboresha na kuleta ufanisi katika utoaji wa huduma za afya,elimu na 

utawala kwa ujumla. 

Imetolewa na; 

………………….. 
Zainab  Gumbo 

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini 
30/09/2023 

Serikali

la utawala


